Haɓaka Fasahar Rini Mai Aiki
A cikin 'yan shekarun nan, sabon tsarin rini na reactive rini ya ci gaba da sauri.Hanyoyin rini mai amsawa na yanzu sun haɗa da: rini mai ɗaukar ruwa da ɗan gajeren rini, rini mai ɗanɗano gajeriyar tsari, rini mai ƙarancin zafin jiki da rini mai sanyi, da rini mai gyara tsaka tsaki, rini mai ƙarancin gishiri da rini mara gishiri. yi amfani da “masanin gishiri” rini mai ƙaramar gishiri, rini mai ƙaramar alkali da rini mai tsaka tsaki.
1.Reactive rini kumfa da rigar gajeren tururi rini.Rinin pad yana ɗaya daga cikin mahimman hanyoyin rini na rini mai amsawa.Duk da haka, bayan masana'anta sun yi ciki tare da maganin fenti, ana buƙatar bushewa na tsaka-tsaki don sauƙaƙe tururi na gaba, ko don ƙara saurin sarrafawa yayin yin burodi da gyarawa.Kuma rage rini hydrolysis, da kuma samun high fixation kudi da launi azumi.Tsakanin bushewa zai kawo matsaloli masu yawa: amfani da makamashi, yawan adadin kuzarin zafi yana cinye lokacin bushewar rigar yadudduka don ƙafe ruwa;rini suna da saurin ƙaura a lokacin bushewa, yana haifar da bambance-bambancen launi da rage saurin launi, kuma rini da sake haifuwa shima talauci ne;Yin bushewa bayan tsoma maganin rini ba kawai yana ƙara hanyar sarrafawa ba kuma yana da wahala a sarrafa shi, amma kuma lokacin da busassun masana'anta ke tururi, rini da sinadarai dole ne su sha ruwa don sake narkewa.Busassun masana'anta za su fitar da zafi lokacin da ya sha danshi, yana haifar da zafi mai yawa, wanda ke cutar da rini da gyarawa.Don haka, tururi wani dogon buri ne da mutane ke bi.Yana da matukar wahala a tururi yadudduka rina.Da fari dai, rigar masana'anta tana yin tururi kai tsaye.Saboda danshi yana shayar da zafi kuma yana ƙafewa, yawan zafin jiki na masana'anta yana raguwa, wanda ya tsawaita lokacin tururi da daidaitawa;Abu na biyu, masana'anta sun ƙunshi danshi mai yawa (yawanci yawan ruwa bayan fashe shine 60% zuwa 70%), a cikin aiwatar da tururi da dumama, dyes masu amsawa akan masana'anta za su sami babban adadin hydrolysis, wanda ke rage gyare-gyare. ƙimar da saurin launi.Danshi a kan masana'anta yana da jihohi da yawa, waɗanda za'a iya raba kusan kashi biyu: ruwan fiber da ke shayar da ruwa da ruwan kyauta akan masana'anta.Ruwan da ke daure da sinadarai wanda ke sha ruwa (wanda aka fi danganta shi da sarkar kwayoyin fiber ta hanyar haɗin hydrogen) kuma ana kiransa ruwa mara daskarewa (daskarewarsa ya fi ƙasa da 0°C).Wannan bangare na abun ciki na ruwa ba shi da yawa, kuma yuwuwar amsawa tare da rini kuma ya ragu, saboda ba zai iya motsawa cikin yardar kaina ba.Babban ɓangaren ruwan da aka sha yana cikin ramukan fiber.Fiber pores suna da bakin ciki sosai.Wannan bangare na ruwa ba shi da sauƙi don gudana cikin 'yanci, don haka ana kiransa da ruwa.Yawan daukinsa tare da rini shima yayi kadan.Ko da yake wani ɓangare na ruwan kyauta a waje da fiber yana cikin tsaka-tsakin fiber kuma ba shi da sauƙi don gudana saboda tasirin capillary, yawancinsa na iya gudana kyauta.Ruwan da ke cikin waɗannan jihohi biyu a waje da fiber yana da sauƙin amsawa tare da rini.Lokacin da rini ya yi girma, ana buƙatar cewa rini ba ta sha ruwa mai yawa ba, kuma saurin daidaitawa yana faruwa bayan ya kai isasshen zafin jiki.Don haka, wakili na alkali da ya dace don amfani ya zama mai rauni, ko kuma kada alkalinity ya zama mai ƙarfi lokacin da ɗanɗanon masana'anta ya yi yawa (ciki har da cakuɗen alkali na baking soda ko soda ash da wasu abubuwan alkali), idan ƙarancin alkali. ko an yi gyare-gyaren tsaka tsaki Tasirin zai fi kyau.Nazarin ya gano cewa yin amfani da wakili mai daidaitawa don gyara launi yana da tasiri mai kyau a 120 ~ 130 ℃ ko 180 ℃.
2.Short reactive rini tsoma tsari rage reactive rini, inganta samar da inganci, ceton makamashi, ceton ruwa, da kuma rage najasa.Rinin gajeriyar tururi gajeriyar tsari ce ta rini.Tsarin rini na ɗan gajeren lokaci na rini na tsoma shi ne abin da aka fi mayar da hankali kan bincike a cikin 'yan shekarun nan, inganta kayan aiki, rage lokacin rini, kuma mafi mahimmanci, kulawa da hankali na tsarin rini, da sarrafa kwamfuta ta atomatik na iya rage yawan rini, gyarawa da wankewa. lokaci.A cikin 'yan shekarun nan, yawancin kamfanonin samar da rini sun haɓaka matakan rini cikin sauri don haɓaka samfuransu.Tushen tsarin rini mai sauri shine a zaɓi rini cikin hankali bisa ga halayensu, da kuma taƙaita duk lokacin rini a ƙarƙashin yanayin tabbatar da daidaito mai kyau da haɓakawa.Ɗauki ƙididdiga masu sarrafawa da ƙari mai ci gaba, wanda zai iya rage lokacin.Ajiye rini, alkalis da gishiri sosai, kuma a rage zubar da ruwa.Wasu matakai kuma suna sarrafa ta atomatik bayan yin rini don ƙara adana ruwa da rage najasa.Wasu masana'antun rini ko kayan aiki kuma sun ƙirƙira nau'ikan software na sarrafa rini.
Mu masu samar da Rini ne Reactive.Idan kuna sha'awar samfuranmu, da fatan za ku iya tuntuɓar mu.
Lokacin aikawa: Dec-03-2020