misali

Shin Rini Mai Aiki Da Muhalli Ne?

Idan kayi la'akari da amfani da su, Reactive Dyeing yana da alaƙa da muhalli a yawancin fannoni.Ƙananan adadin rini da kuke amfani da shi za'a iya fitar da shi cikin aminci a cikin magudanar ruwa ko tanki.Ba kamar wasu rini kai tsaye ba, riniyoyin ba su da guba ko ciwon daji.Wadannan rini kai tsaye ba a yi amfani da su sosai a cikin rini na gaba ɗaya ba har sai a shekarun baya-bayan nan, kuma ba sa buƙatar amfani da ɗigon ruwa mai guba.Akwai ƙananan karafa masu nauyi, launuka kaɗan ne kawai (turquoise da ceri sun ƙunshi kusan 2% jan karfe), sauran kuma sifili ne.Matsala ɗaya kawai game da rini da injunan ƙarewa ita ce, ga waɗanda ke ƙarƙashin yanayin fari, adadin ruwan da ake buƙata don kurkure rini da ya wuce kima na iya zama da yawa.

Ƙwararren yanayi na haɗakar rini wata tambaya ce, wacce ke da wahala.Amsar ita ce: ana samar da rini a masana'antu daban-daban a Turai da Asiya;samfuran man fetur suna da mahimmanci don kera yawancin sinadarai masu mahimmanci;

Tufafin da ya fi dacewa da muhalli ana yin su ne da zaruruwa waɗanda ba a yi wa jiki ba ko kuma masu launin su ta hanyar pigments da ke tsiro a cikin zaruruwa, kamar auduga mai launi na halitta wanda Sally Fox ya yi ko ulu da aka yi da ulun tumaki mai launi daban-daban.Rini na halitta suna jin daɗin yanayin muhalli, amma ba lallai ba ne su zama abokantaka na muhalli.Kusan duk rini na halitta suna buƙatar amfani da kafofin watsa labarai na sinadarai;Alum shine mafi aminci ga almajirai, amma ko da guba ne, adadin da manya suka hadiye ya kai oza ɗaya ne kawai, har ma ga yara yana iya zama mai mutuwa.Wasu kuma sun faɗaɗa nau'ikan launuka masu yawa waɗanda rini na halitta za su iya bayarwa, kuma suna da mahimmanci a cikin masana'antar kafin ƙaddamar da rini na zamani, amma sun haifar da manyan matsaloli game da guba da yanayin muhalli na injin rini.

Ko da kun yi watsi da waɗannan batutuwa, su kansu ba su da kyau.Idan aka kwatanta da dyes na roba, ana buƙatar babban adadin dyes na halitta;kawai kuna buƙatar ƙaramin adadin rini don yin launin fam ɗin masana'anta zuwa sautin matsakaici, kuma kuna iya buƙatar fam biyu zuwa uku na dyes na halitta don cimma launuka iri ɗaya, kodayake yawancin dyes na halitta Launin kusan ba ya wanzu akan masana'anta bayan wankewa na yau da kullun. , kuma tsawon baya wuce juzu'i.Adadin ƙasar da ake buƙata don shuka rini na halitta na iya haifar da mummunan tasirin da ba a zata ba.Wannan ya faru ne saboda canja wurin ƙasar da za a yi amfani da su don noman abinci ko ajiye su a cikin daji.Wannan kamar amfani da masara ne don samar da masara.Ana amfani da Ethanol azaman mai.Rinyun laka yana da alama zaɓi ne mai kyau.

5f4a01f50c807

Rini Mai Aiki

Mai Sayar da Rini na Reactive ya yi imanin cewa mafi kusantar matsala ga muhalli shine yawan zubarwa da maye gurbin tufafi.Duk wani sutura da rini mai saurin bushewa za a iya watsar da shi da wuri-wuri, wanda ke haifar da ƙarin farashi ga muhalli lokacin canza tufafi.Idan rini masu ɗorewa (kamar dyes reactive fiber) na iya tsawaita rayuwar suturar da aka rina dasu, za su iya rage tsadar muhalli.

Gabaɗaya, yana da wuya ko ba zai yiwu ba a yanke hukunci ko rinayen da ke amsa fiber ba su da alaƙa da muhalli fiye da kowane rini.Mafi kyawun zaɓi na muhalli shine sanya tufafin da ba a canza ba, amma shin da gaske ya zama dole?Zai fi amfani ka sayi tufafin da za su iya ɗaukar shekaru masu yawa, maimakon canza tufafi lokacin da suka tsufa ko ba su da zamani, da sake mutuwa da tufafin ka maimakon canza tufafi.

 


Lokacin aikawa: Agusta-29-2020