misali

Binciken Dalilan Tarukan Rini Mai Aiki

Rini mai amsawa yana da kyakkyawan yanayin narkar da ruwa.Rini masu amsawa galibi suna dogara ne akan rukunin acid sulfonic akan kwayoyin rini don narke cikin ruwa.Don meso-zazzabi mai amsa rini mai ɗauke da ƙungiyoyin vinylsulfone, ban da ƙungiyoyin acid sulfonic Bugu da ƙari, β-ethylsulfone sulfate ɗin sa kuma ƙungiyar narkarwa ce mai kyau.A cikin maganin ruwa mai ruwa, ions sodium akan rukunin sulfonic acid da rukunin -ethylsulfone sulfate suna jurewa yanayin hydration don sa rini ya samar da anion kuma ya narke cikin ruwa.Rini na rini mai amsawa ya dogara ne akan ion ɗin da za a rina zuwa fiber.Solubility na reactive dyes ya wuce 100 g/L.

Solubility na mafi yawan rini shine 200-400 g/l, kuma wasu rini na iya kaiwa 450 g/l.

Amma a cikin tsarin rini, narkewar rini zai ragu saboda dalilai daban-daban (ko ma gaba ɗaya maras narkewa).

Lokacin da solubility na rini ya ragu, wani ɓangare na rini zai canza daga ion mara kyau guda ɗaya zuwa barbashi, kuma cajin da ke tsakanin barbashi yana raguwa sosai.

Barbashi da barbashi za su jawo hankalin juna su samar da agglomeration

A cikin wannan nau'in tari, ɓangarorin rini suna taruwa su zama ɗimbin yawa, sa'an nan su zama aggregates, kuma a karshe su zama flocs.Ko da yake floc ɗin tarin sako ne, saboda nau'in nau'in lantarki biyu da aka samu ta hanyar caji mai kyau da mara kyau a kusa da shi, yana da wahala ƙarfin ƙarfi na gama gari ya ruɓe shi, kuma floc ɗin yana cikin sauƙi akan masana'anta.Hazo a saman, yana haifar da tabo ko tabo.

Da zarar rini ya sami irin wannan agglomeration, saurin launi zai ragu a fili, kuma zai haifar da nau'i daban-daban na tabo, tabo, da tabo.Ga wasu rini, flocs ɗin za su ƙara haɓaka taro a ƙarƙashin ƙarfi mai ƙarfi na rini, haifar da bushewa da kuma fitar da gishiri.Da zarar gishiri ya fito, launin da aka yi masa zai zama haske sosai, ko ma ba a yi masa rina ba, ko da an rina shi, zai zama mummunan tabo da tabo.

5eb4d536bafa7

Rini Mai Aiki

Dalilan hada rini

Babban dalilin shine electrolyte.A cikin tsarin rini, babban electrolyte shine mai saurin rini (sodium sulphate foda da gishiri).Mai saurin rini yana ƙunshe da ions sodium, kuma ion sodium daidai da ke cikin ƙwayar rini ya fi na ƙarar rini.Matsakaicin adadin ions sodium da daidaitattun abubuwan haɓakawa na yau da kullun yayin tsarin rini na yau da kullun ba zai sami tasiri mai yawa akan narkewar rini a cikin wankan rini ba.

Duk da haka, lokacin da adadin adadin mai inganta launi ya karu, ƙaddamar da ions sodium a cikin maganin kuma yana ƙaruwa.Yawan sodium ions zai hana ionization na sodium ions a kan narkar da rukunonin kwayoyin rini, don haka rage narkewar rini.

Lokacin da maida hankali na mai saurin rini ya wuce 200 g/L, yawancin rinayen za su fuskanci digiri daban-daban na haɗuwa.

Lokacin da maida hankali na mai saurin rini ya wuce 200 g/L, yawancin rinayen za su fuskanci digiri daban-daban na haɗuwa.

Lokacin da maida hankali na wakili mai haɓakawa ya wuce 250 g / L, matakin agglomeration zai ƙara ƙaruwa, da farko ya samar da agglomerates, sa'an nan kuma da sauri ya samar da agglomerates da floccules a ƙarƙashin ƙarfin ƙarfi na maganin rini.Ga wasu rini masu ƙarancin narkewa, Sashe na sa gishiri ya fita har ma ya bushe.

Rini tare da tsarin kwayoyin halitta daban-daban suna da tsayayyar haɗuwa da gishiri daban-daban.Ƙananan solubility, mafi muni da anti-aggregation da salting-fita juriya.

Nauyin rini an ƙaddara shi ne ta yawan ƙungiyoyin sulfonic acid a cikin kwayoyin rini da adadin β-ethylsulfone sulfates.

A lokaci guda kuma, mafi girma hydrophilicity na rini kwayoyin, mafi girma da solubility, da ƙananan hydrophilicity, da ƙananan solubility.(Alal misali, dyes tare da tsarin azo sun fi hydrophilic fiye da rini tare da tsarin heterocyclic.) Bugu da ƙari, mafi girma tsarin kwayoyin halitta na launi, ƙananan solubility, da ƙananan tsarin kwayoyin halitta, mafi girma da solubility.

Mu masu samar da Rini ne mai Reactive.Idan kuna da wata bukata ta samfuranmu, da fatan za a iya tuntuɓar mu.

 


Lokacin aikawa: Agusta-01-2020