misali

Kurakurai guda 10 da ake yawan yin su tare da rini mai amsawa!

Mai ba da Reactive Dyeing ya raba muku wannan labarin.

1. Me ya sa ya zama dole don daidaita slurry tare da karamin adadin ruwan sanyi lokacin da ake yin sinadarai, kuma zafin jiki bai kamata ya yi yawa ba?

(1) Manufar daidaita slurry tare da ƙaramin adadin ruwan sanyi shine don sanya rini cikin sauƙi don shiga gabaɗaya.Idan an zuba rini kai tsaye a cikin ruwan, zaren waje na rini ya zama gel, sannan a nannaɗe ɓangarorin rini, wanda hakan ke sa cikin ɓangarorin rini ke da wuyar shiga da wuyar narkewa., Don haka yakamata ku fara daidaita slurry tare da ƙaramin adadin ruwan sanyi, sannan ku yi amfani da ruwan zafi don narkar da shi.

(2) Idan zafin sinadari ya yi yawa, zai haifar da hydrolysis na rini kuma ya rage yawan gyaran rini.

2. Me yasa ya kamata ya kasance a hankali har ma lokacin ciyarwa?

Ana yin hakan ne musamman don hana rinayen rini da sauri.Idan an ƙara rini da sauri a lokaci ɗaya, yawan rini zai yi sauri sosai, wanda zai sa murfin waje na fiber ɗin ya yi zurfi kuma haske a ciki ya zama mai sauƙi don haifar da furanni masu launi ko ɗigon ruwa.

3. Bayan an saka rini, me zai sa a rina shi na wani lokaci (misali: 10min) kafin a zuba gishiri?

Gishiri shine mai saurin rini.Lokacin da rini ya kai wani matsayi, ya cika kuma yana da wuya a ci gaba da rini.Ƙara gishiri shine karya wannan ma'auni, amma yana ɗaukar kimanin minti 10-15 kafin a ƙara gishiri don inganta rini.Cikakkun shiga cikin ko'ina, in ba haka ba zai haifar da streaks da furanni masu launi.

4. Me yasa ake ƙara gishiri a batches?

Manufar ƙara gishiri a matakai shine don inganta rini a ko'ina, don kada a inganta rini da sauri da kuma haifar da furanni masu launi.

5. Me yasa ake ɗaukar ɗan lokaci (kamar minti 20) don gyara launi bayan ƙara gishiri.

Akwai manyan dalilai guda biyu: A. Shi ne don sanya gishiri ya narke a cikin tanki don inganta rini.B. Don ba da damar rini ya shiga saturation ɗin rini kuma ya kai ga daidaito, sannan ƙara alkali fixation don cimma mafi girman adadin rini.

6. Me yasa ƙara alkali ya zama "launi gyarawa"?

Ƙara gishiri zuwa rini mai amsawa kawai yana inganta rini, amma ƙari na alkali zai motsa ayyukan rini mai amsawa, yana haifar da dyes da fibers don amsawa (maganin sunadarai) a ƙarƙashin yanayin alkaline don gyara rini a kan zaruruwa, don haka "gyara" Har ila yau, saboda Irin wannan nau'in gyaran launi yana faruwa ne ta hanyar sinadarai kuma yana samun babban sauri.Da zarar m launi bugu yana da wuya a uniform.

5fe9411b8636

Rini Mai Aiki

7. Me ya sa za mu ƙara alkali a batches?

Makasudin ƙarawa a cikin matakai shine yin gyaran gyare-gyare da kuma hana furen launi.

Idan an ƙara shi a lokaci ɗaya, zai iya haifar da ragowar ruwa na gida ya yi yawa a cikin taro da kuma hanzarta amsawar fiber, wanda zai haifar da furanni masu launi.

8. Me yasa dole in kashe tururi lokacin ciyarwa?

a.Manufar rufe tururi kafin ciyarwa shine don rage bambanci da hana furen launi.

b.Lokacin da aka ƙara yawan zafin jiki na silinda mai sarrafawa, zafin jiki a bangarorin biyu ya wuce 3 ° C.Rini yana da tasiri.Idan zafin jiki ya wuce 5 ° C, za a sami ramuka.Idan zafin jiki ya wuce 10 ° C, injin zai tsaya don kulawa.

c.Wani ya gwada cewa yawan zafin jiki na Silinda yana da kusan mintuna 10-15 bayan tururi, kuma yawan zafin jiki a cikin Silinda ya kusan iri ɗaya kuma daidai yake da yanayin zafi.Kashe tururi kafin ciyarwa.

9. Me yasa tabbatar da tsarin yana riƙe lokaci bayan ƙara alkali?

Ya kamata a ƙididdige lokacin riƙewa bayan ƙara alkali da dumama zuwa tsarin riƙe zafin jiki.Za a iya tabbatar da ingancin kawai idan an yanke allon bisa ga tsarin lokacin riƙewa, saboda an ƙayyade lokacin riƙewa gwargwadon lokacin da ake buƙata don wani adadin rini don amsawa.Gidan gwaje-gwaje kuma yana tabbatarwa a wannan lokacin.

10. Yawancin nau'ikan rashin daidaituwa da aka haifar da rashin yankewa bisa ga ka'idodin tsari.

Lokacin bai kai ga allon yankan launi na "daidai".

Saboda matsalar ƙidayar kayan abu da aunawa, matsalar nauyin masana'anta da rabon wanka, da dai sauransu, zai haifar da ɓacin launi.Rashin daidaituwa na launi ba daidai ba ne lokacin da lokaci ya ƙare.Bayar da rahoto ga mai saka idanu ko mai fasaha.Duk da haka dai, gajarta tsari kuma ku ci gaba da lokacin dumi Yanayin launi bai isa ba, launi ba ya canzawa, launi ba daidai ba ne, babu cikawa, da sauri kuma matsala ce.

Yanke allon da wuri, ciyarwar ba daidai bane.

Rinin rini mai amsawa za a iya daidaita shi ne kawai lokacin da lokacin riƙon aikin ya kai.A farkon lokacin yanke, mafi girma da canji kuma mafi rashin kwanciyar hankali, idan lokacin bai kai ga yanke katako ba, (bayan dafa abinci, horo, wankewa da bushewa, za a aika zuwa ga ma'aikacin. Launi, lokacin budewa). lissafin kuɗi da aunawa, an tsawaita ainihin lokacin rufewa na wannan rigar silinda, kuma rini kuma ya ƙaru a wannan lokacin. Tufafin Silinda yana da zurfi sosai idan ana ƙara kari, kuma yana buƙatar sake haskakawa.)


Lokacin aikawa: Yuli-03-2020